త్రి ముఖి రుద్రాక్ష ప్రయోజనాలు- Three Mukhi Uses in Telugu

ఓమ్ మహా జ్వాలాయ విద్మహే అగ్నిదేవాయ ధీమహి, తన్నో అగ్నిః ప్రచోదయాత్. అగ్ని దేవ్ తన గాయత్రిని జపించడం ద్వారా మరియు త్రి ముఖి రుద్రాక్షాలను ధరించడం ద్వారా సంతోషించవచ్చు. ఈ అభ్యాసం అనుసరించినప్పుడు ప్రకాశవంతమైన మనస్సు మరియు ఉనికి యొక్క రహస్యాలు బయటపడతాయి. అగ్ని జీవితం, విధి, త్యాగం, ధర్మాలు మరియు విముక్తిని కలిగి ఉంటుంది. పురాణాలలో అగ్ని శివుడితో మరియు అతని భార్య పార్వతి దేవతతో చాలా సన్నిహిత సంబంధం కలిగి ఉంది.

త్రిముఖి రుద్రాక్ష అనేది సత్వ, రాజా మరియు తంత్ర అనే మూడు శక్తుల రూపం మరియు శివుడు, ప్రభువు విష్ణు మరియు బ్రహ్మ అనే మూడు త్రిమూర్తులను (త్రిదేవ్) సూచిస్తుంది. ఈ రుద్రాక్ష కోరికలు, జ్ఞానం మరియు చర్యలను సూచిస్తుంది.

 త్రీ ముఖి రుద్రాక్ష చాలా శుభమైన పూస, ఇది మంచి ఆరోగ్యాన్ని మరియు ధరించినవారికి అపరాధ రహిత ఉనికిని నిర్ధారిస్తుంది. ఇది శక్తి యొక్క విత్తనం. పనులను నెరవేర్చడానికి అవసరమైన అన్ని మార్గాలు ధరించినవారికి ఇవ్వబడతాయి.

 త్రి ముఖి రుద్రాక్ష అగ్ని దేవుడిచే ఆశీర్వదించబడింది మరియు దాని నియంత్రణ గ్రహం అంగారక గ్రహం. ఇది మీ శక్తి స్థాయిలను పెంచడానికి, సోమరితనం నుండి బయటపడటానికి మరియు రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరచడానికి మంచిదని అంటారు. ఇది ధరించినవారిని నిర్భయంగా, ధైర్యంగా మరియు ఆత్మగౌరవాన్ని పెంచుతుందని నమ్ముతారు. ఇది అంగారక గ్రహం యొక్క ప్రతికూల ప్రభావాలను అణచివేయడానికి సహాయపడుతుంది.

 దేవత: అగ్ని

 రూలింగ్ ప్లానెట్: మార్స్

 బీజ్ మంత్రం: ఓం క్లీమ్ నమ:

 సాధారణ ప్రయోజనాలు: ఇది ధరించినవారిని నిర్భయంగా, ధైర్యంగా మరియు ఆత్మగౌరవాన్ని పెంచుతుందని నమ్ముతారు. ఇది అంగారక గ్రహం యొక్క ప్రతికూల ప్రభావాలను అణచివేయడానికి సహాయపడుతుంది. ప్రమాదాలు మరియు అనారోగ్యానికి గురయ్యే పిల్లలకు ఇది మంచిదని చెబుతారు. ఎరుపు పట్టు వస్త్ర దారం ధారణలో మంచిది
ఆధ్యాత్మిక  ప్రయోజనాలు: అగ్నిలో విసిరిన ఏదైనా నాశనం అవుతుంది. ఆ విధంగా ఈ రుద్రాక్ష ధరించినవాడు పవిత్ర గ్రంథాల ప్రకారం పాపాలు, కర్మ అప్పులు మరియు గత జీవిత జ్ఞాపకాల నుండి విముక్తి పొందుతాడు. న్యూనత కాంప్లెక్స్, భయం, అపరాధం, నిరాశ, ఆందోళన మరియు బలహీనత నుండి విముక్తి పొందాలనుకునే వారికి ఇది అనువైనది. ఈ రుద్రాక్ష ధరించినవాడు జీవితాన్ని స్వేచ్ఛగా మరియు ఆశాజనకంగా గడుపుతాడు.

 ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు: రక్తహీనత పరిస్థితులతో బాధపడేవారికి ఇది ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని చెబుతారు. ఇది మీ శక్తి స్థాయిలను పెంచడానికి, సోమరితనంను అధిగమించడానికి మరియు రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరచడానికి మంచిది. ఇది రుద్రలైఫ్ యొక్క ట్రేడ్ మార్క్ కాంబినేషన్ “స్వస్తి బంధ్” లో ఉంది, ఇది చాలా విస్తృతంగా కోరుకుంటుంది.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s